กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
    Admin
    Keymaster

จะเห็นว่า double zigzag และ impulsion มีลักษณะที่คล้ายคลึงกันมาก เราจะสามารถแยกได้อย่างไรครับ และถ้าหากต้องการทำกำไร ควรจะเทรดอย่างไรดีครับ

#875 Reply
    Admin
    Keymaster

จริงๆ แยกกันไม่ยากครับ ถ้าเป็น Double Zigzag เป้าหมายในการทำกำไรอยู่ที่ 100 % โดยวัดจาก External แต่ถ้าหากเป็น Impulsion จะเอาเป้า 161.8% ครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: เราสามารถแยกคลื่น Double zigzag และ Impulsion ได้อย่างไรครับ
ข้อมูลของคุณ: